www.pbasupply.net / Status :  Online                 Tel.(086)544-2684 สายด่วน


                         


                


                


เราจัดจำหน่ายสินค้าและอุปกรณ์กล้องวงจรปิดCCTV เน็ตเวิร์ค ไฟเบอร์ออฟติก(Fiber optic)และไฟฟ้าบ้าน,โรงาน อย่างครบครัน คุ้มค่าคุ้มราคา จงมั่นใจสินค้าและบริการของเรา พร้อมให้คำแนะนำสินค้าให้แก่ลูกค้า สินค้าที่โชว์ทุกชิ้นมีสต็อกสินค้า สินค้าหมดทางเราสามารถหาสินค้าได้อย่างเร่งด่วน

                   

สายไฟเบอร์มาใหม่ ยี้ห้อ PBA Optical Fiber  รุ่น G562D 
รับประกันคุณภาพของสาย คุ้มราคา    ดูข้อมูลคลิก



เปิดตัวสินค้ากล้องวงจรปิด!! แบนด์ PBCAM  โทรด่วน 098-265-6972 ติดตามโปรโมชั่นได้ที่ WWW.PBASUPPLY.NET หรือ Facebook : กล้องวงจรปิดสมุทรปราการ


สินค้าขายดี 


โปรโมชั่น 

► surprise1-10-61 ถึง 31-9-61 สาย LAN 100เมตร (Indoor ซื้อ5แถม1 & Outdoor ซื้อ3แถม1) YIDA & XLL

yes14-9-61 โปรโมชั่นสายLAN CAT5e CAT6 แบบมีสลิง ลดราคา แบบสุดขีดตลอดเดือน!!

yes11-8-61 โปรโมชั่นวันแม่ สายLAN 100เมตร ซื้อ10กล่องแถม1กล่อง , 305เมตร ซื้อ5กล่องแถม1กล่อง

yes5-7-61 ปรโมชั่นเดือนกรกฎาคม สายLAN+ไฟ ซื้อเยอะแถมเยอะ


Review

SMARTCHARGE หลอด LED

แบบพกพา 7W 180บาท

PowerSupply 12V แบบมีกล่องกันน้ำ

ขนาด 5A-30A

สินค้าผ่านการตรวจเช็คQCจากทางบริษัท สินค้าที่ส่งถึงมือลูกค้า ต้องมาตรฐานพร้อมใช้งาน100%

ขอบพระคุณที่ท่านเลือกเป็นลูกค้าของเรา  yes smiley

                                                   yes

ติดต่อสามถามสินค้าและบริการ

                        : (098)265-6972 พี (สอบถามสินค้า)

Line  :          @peeranun8336 เพิ่มเพื่อน

  

                                                   : (080)635-2686 คุณตี๋ (Sale) ID LINE : salepba

                                                   : (090)987-3656 คุณธิป (Sale) ID LINE : tippba

                                : (092)264-8007 คำไพ (เคลมสินค้า)

                   : (086)544-2684  (สายด่าน)

 Tel. 02-010-3798     

Fax : 02-040-3797  


            : pomnong9@gmail.com   ติดต่อสอบถามข้อมูลสินค้า

อปุกรณ์ กล้องวงจรปิด สมุทรปราการ

สินค้ามาใหม่ทั้งหมด


rack mount to คอนวอร์เตอร์16 slot ขนาด 2U ตู้สล็อตไฟฟ้า Media converter transceivers รับสัญญาณภายในและภายนอก ใช้ได้สูงสุด 16 slot ขนาด 2U

จำหน่ายอุปกรณ์rack mount to คอนวอร์เตอร์16 slot ขนาด 2U ราคาถูกขายส่งช่าง ,  ตู้สล็อตไฟฟ้า ,  Media converter transceivers , อุปกรณ์ รับสัญญาณภายในและภายนอก , Media converter ใช้ได้สูงสุด 16 slot ขนาด 2U , rack mount to Media converter 16 slot   rack mount to คอนวอร์เตอร์16 slot ขนาด 2U ตู้สล็อตไฟฟ้า Media converter transceivers รับสัญญาณภายในและภายนอก ใช้ได้สูงสุด 16 slot ขนาด 2U   ราคา 1,700บาท / ชุด *แถมฝายึดอุปกรณ์ และสาย AC Power รายละเอียดสินค้า: - การกำหนดค่าแหล่งจ่ายไฟหลักและสแตนด์บายเพื่อให้มั่นใจเสถียรภาพของระบบ  - แหล่งจ่ายไฟ AC 220V ปรับให้เข้ากับความหลากหลายของสภาพแวดล้อมการทำงาน  - สามารถแทรกโดยตรง transceivers แสงสก์ท็อปเพื่ออำนวยความสะดวกเลือกของผู้ใช้  - สนับสนุนโมดูลหลายคนพร้อมกันและแต่ละโมดูลรองรับฟังก์ชั่นการสลับร้อน  - แหล่งจ่ายไฟมั่นคงและยาวนาน ข้อมูลทางเทคนิค: - อุณหภูมิในการทำงาน 0 ~ 50 ℃  ความชื้น 5% ถึง 9% พลังงาน:  - แรงดันไฟฟ้าอินพุต: 100 ~ 240V AC  - แรงดันไฟฟ้าปฏิบัติการเอาท์พุท: 5V  - ไฟออกสูงสุด: 75W  สามารถติดตั้งประเภทนี้: 10 / 100M Single ,Multimode 10/100 / 1000M มัSingle ,Multimode ขนาด: 485 × 245 × 90mm (ความยาว×กว้าง×สูง) ไม่รวมแผ่นกั้น 425 × 245 × 90mm, . 19 นิ้วสูงภูเขา 2U) น้ำหนัก: เกี่ยวกับ 6.2KG คุณสมบัติ:  - ตัวถังมาตรฐาน, ชั้นวางที่สามารถติดตั้งในห้องเครื่องยนต์เพื่อความสะดวกในการบริหารจัดการแบบครบวงจรและการบำรุงรักษา  - ออกแบบโมดูลไฟ, การบำรุงรักษาง่ายและคุณสมบัติอุปสรรคที่ดีกว่าการป้องกันการทำงานปกติของสัญญาณรบกวนแม่เหล็กไฟฟ้าที่สร้างขึ้นโดยกลุ่มโมดูลแหล่งจ่ายไฟ.  - 14 slotสามารถแทรกพร้อมกันโมดูลรับส่งสัญญาณใยแก้วนำแสงแต่ละโมดูลรับส่งสัญญาณแสงสามารถประเภทที่แตกต่างกัน  - ต่ละโมดูลอาจเป็นอิสระจากปลั๊กอื่นในกรอบการทำงาน, การทำงานสามารถร่วมมือกันเพื่อให้การวินิจฉัยเครือข่ายของตัวเอง  - slot แต่ละช่องมีอากาศร้อนชนิดถอดเปลี่ยน  - การตั้งค่าหลักและระบบสำรองพลังงาน ,เพื่อให้แน่ใจว่าการดำเนินงานอย่างต่อเนื่อง;  - แหล่งจ่ายไฟ AC 220V เพื่อให้ระบบที่เหมาะสมสำหรับความหลากหลายของสภาพแวดล้อมการทำงาน;  - อำนาจ modular, การบำรุงรักษาง่ายการป้องกันผลกระทบที่ดี  - สนับสนุนสำหรับโมดูลหลายคนพร้อมกันมากเพิ่มการประยุกต์ใช้ระบบ;  - แหล่งจ่ายไฟช่วงขนาดใหญ่ของพื้นที่  - สำหรับการสื่อสารโทรคมนาคม, เคเบิ้ลทีวี Ethernet ข้อมูลใยแก้วนำแสงการจัดการเครือข่ายส่วนกลาง  - นำไปใช้จัดการแบบรวมศูนย์ของเครือข่ายแสงอัจฉริยะ  - การจัดการและการควบคุมห้องส่วนกลาง  - ต้องการป้องกัน ของประสิทธิภาพสูงระบบรักษาความปลอดภัยเครือข่าย  - End ตอบสนองความต้องการของผู้ประกอบการโทรคมนาคมเวลาเฉลี่ยระหว่างความล้มเหลวของ 50,000 ชั่วโมง     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

อะไหล่อุปกรณ์แท่นรองตัดสายไฟเบอร์ หนีบสายอัตโนมัติแบบฝาผิดเหล็ก FIBER Optic Fttx Ftth แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์อย่างดี รุ่น CT-30

จำหน่ายอะไหล่อุปกรณ์แท่นรองตัดสายไฟเบอร์ ราคาถูกขายส่งช่าง , แท่นรองตัดหนีบสายอัตโนมัติแบบฝาผิดเหล็ก , FIBER Optic , Fttx Ftth , แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์อย่างดี รุ่น CT-30   อะไหล่อุปกรณ์แท่นรองตัดสายไฟเบอร์ หนีบสายอัตโนมัติแบบฝาผิดเหล็ก (FIBER Optic) Fttx Ftth แผ่นรองตัดสายไฟเบอร์อย่างดี รุ่น CT-30   ราคา 170 บาท / ตัว *แผ่นวางปิดเป็นแม่เหล็ก ทาบตัดขนาดสายใยแก้ว 0.9-0.25     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

สายสำเร็จรูป PATCH CORD FIBER 50/125 FC/UPC-ST/UPC MM-DUPLEX ขนาด 2.0mm ยาว 3 เมตร สายสีส้ม ยี้ห้อOWIRE

สาย PATCH CORD ,MM-DUPLEX แบบคู่,มันติโมตท สีส้ม,สายสำเร็จรูป FC-ST/UPC   สายสำเร็จรูป PATCH CORD FIBER 50/125 FC/UPC-ST/UPC MM-DUPLEX ขนาด 2.0mm (ยาว 3 เมตร) สายสีส้ม ยี้ห้อOWIRE สาย Patch cord Fiber optic FC-ST ชนิด Multi-mode รองรับความยาวคลื่นแสง 850/1310nm วัสดุเปลือกสายหรือ Jacket แบบ LSZH ขนาด 3 มิลลิเมตร โหมดไฟเบอร์แบบ OM2 ขนาดคอร์ไฟเบอร์ 50/125μm ใช้สำหรับเชื่อมต่ออุปกรณ์ที่เป็ระบบ มัลติโหมดทุกชนิด เช่น Sfp Module และอื่นๆ ที่เป็นชนิดมัลติโหมดทั้งหมด (MM)   ราคา 120บาท / เส้น   PATCH CORD FC-ST/UPC-MM 3 เมตร ชนิดสาย : MM (50/125) วัสดุเปลือกหุ้ม : LSZH โหมดไฟเบอร์ : OM2, 50/125μm ชนิดหัวคอนเนคเตอร์ : FC/UPC-ST/UPC ILA1/ILA2 - RLA1/RLA2 : 0.18dB / 0.18dB - 37.6dB / 37.1dB ILB1/ILB2 - RLB1/RLB2 : 0.08dB / 0.08dB - 37.4dB / 35.4dB ลักษณะการส่งผ่านแสง : 850/1310nm ความยาวสาย : 3 เมตร เส้นผ่าศูนย์กลางสาย : 2 มิลลิเมตร (ต่อเส้น) แบบสาย : Duplex (สายคู่)     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

สายสำเร็จรูป PATCH CORD FIBER 50/125 ST/UPC-ST/UPC MM-DUPLEX ขนาด 2.0mm ยาว 3 เมตร สายสีส้ม ยี้ห้อOWIRE

สาย PATCH CORD ,MM-DUPLEX แบบคู่,มันติโมตท สีส้ม,สายสำเร็จรูป ST-ST/UPC   สายสำเร็จรูป PATCH CORD FIBER 50/125 ST/UPC-ST/UPC MM-DUPLEX ขนาด 2.0mm (ยาว 3 เมตร) สายสีส้ม ยี้ห้อOWIRE สาย Patch cord Fiber optic ST ชนิด Multi-mode รองรับความยาวคลื่นแสง 850/1310nm วัสดุเปลือกสายหรือ Jacket แบบ LSZH ขนาด 3 มิลลิเมตร โหมดไฟเบอร์แบบ OM2 ขนาดคอร์ไฟเบอร์ 50/125μm ใช้สำหรับเชื่อมต่ออุปกรณ์ที่เป็ระบบ มัลติโหมดทุกชนิด เช่น Sfp Module และอื่นๆ ที่เป็นชนิดมัลติโหมดทั้งหมด (MM)   ราคา 120บาท / เส้น   PATCH CORD ST-ST/UPC-MM 3 เมตร ชนิดสาย : MM (50/125) วัสดุเปลือกหุ้ม : LSZH โหมดไฟเบอร์ : OM2, 50/125μm ชนิดหัวคอนเนคเตอร์ : ST/UPC-ST/UPC ILA1/ILA2 - RLA1/RLA2 : 0.18dB / 0.18dB - 37.6dB / 37.1dB ILB1/ILB2 - RLB1/RLB2 : 0.08dB / 0.08dB - 37.4dB / 35.4dB ลักษณะการส่งผ่านแสง : 850/1310nm ความยาวสาย : 3 เมตร เส้นผ่าศูนย์กลางสาย : 2 มิลลิเมตร (ต่อเส้น) แบบสาย : Duplex (สายคู่)     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

Adapter 5V 5A ตัวใหญ่ / 5VDC5A อะแดปเตอร์ ของแท้ไต้หวัน For CCTV & tools Network แปลงกระแสไฟ 5V

จำหน่ายAdapter 5V 5A ตัวใหญ่ ราคาถูกขายส่งช่าง , Adapter 5VDC5A ,  อะแดปเตอร์ ของแท้ไต้หวัน , Adapter For CCTV , Adapter tools Network ,  แปลงกระแสไฟ 5V , INPUT 100-250V-0.8A 50-60Hz , OUTPUT 5V5A , สำหรับอุปกรณ์ 5V1-5A , อะแดปเตอร์สำหรับกล้องวงจรปิดและอุปกรณ์เน็ตเวิร์ค   Adapter 5V 5A ตัวใหญ่ / 5VDC5A อะแดปเตอร์ ของแท้ไต้หวัน For CCTV & tools Network แปลงกระแสไฟ 5V   ราคา 270บาท /ตัว   INPUT : 100-250V-0.8A 50-60Hz OUTPUT : 5V5A (สำหรับอุปกรณ์ 5V1-5A) ขนาด: 128 * 50 * 30 มม เส้นผ่าศูนย์กลางอินพุต: 8 อินพุตดิจิตอลรับสายไฟ เส้นผ่าศูนย์กลางขาออก: 5.5 * 2.5 มม. (18AWG 1 ม.) น้ำหนัก: 212 กรัม     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

Adapter 5V 3A ตัวใหญ่ / 5VDC3A อะแดปเตอร์ ของแท้ไต้หวัน For CCTV & tools Network แปลงกระแสไฟ 5V

จำหน่ายAdapter 5V 3A ตัวใหญ่ ราคาถูกขายส่งช่าง , Adapter 5VDC3A ,  อะแดปเตอร์ ของแท้ไต้หวัน , Adapter For CCTV , Adapter For  tools Network  , แปลงกระแสไฟ 5V , INPUT 100-250V-0.8A 50-60Hz , OUTPUT 5V3A , สำหรับอุปกรณ์ 5V1-3A , อะแดปเตอร์สำหรับกล้องวงจรปิดและอุปกรณ์เน็ตเวิร์ค   Adapter 5V 3A ตัวใหญ่ / 5VDC3A อะแดปเตอร์ ของแท้ไต้หวัน For CCTV & tools Network แปลงกระแสไฟ 5V   ราคา 230บาท /ตัว   INPUT : 100-250V-0.8A 50-60Hz OUTPUT : 5V3A (สำหรับอุปกรณ์ 5V1-3A) ขนาด: 128 * 50 * 30 มม เส้นผ่าศูนย์กลางอินพุต: 8 อินพุตดิจิตอลรับสายไฟ เส้นผ่าศูนย์กลางขาออก: 5.5 * 2.5 มม. (18AWG 1 ม.) น้ำหนัก: 212 กรัม     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

จำหน่ายอุปกรณ์ SNAP IN ADAPTER-PLATE 12 ST/PC WDM / 12 CORE FIBER

snap in plate ,สแนปเพลทตู้แร็ค, หัว ST/UPC 12core ช่อง ch ,ชนิดsimplex ,WDM รองรับสายไฟเบอร์ 12core ราคาถูกส่ง   จำหน่ายอุปกรณ์ SNAP IN ADAPTER-PLATE 12 ST/PC WDM / 12 CORE FIBER   ราคา 250 บาท / แผง ใช้งานกับ RACK Mount ของยี้ห้อ LINK ได้ Snap In Plate สำหรับติดตั้งเข้ากับ ODF Rack Drawer หรือใช้ติดตั้งเข้ากับ ตู้ ODF กรณีฐานยึดไม่เท่ากันสามารถเจาะรูยึดใหม่ได้ ตัว Plate มาพร้อมกับ Adapter หรือตัวต่อแบบ ST/PC-Connector (จุกสีแดง) ชนิด simplex พร้อมหมุดยึด 2 ด้าน รองรับไฟเบอร์ได้ 12 Core ในเพลทเดียว     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

กล่องเก็บสายไฟเบอร์ FC/ST 8ช่อง แบบหัวกลม กล่องเหล็กสีดำ FTTH TERMINAL BOX 8 CORE INDOOR แบบตรง

กล่องเหล็กเก็บสายไฟเบอร์ 8core port สีดำ,กล่องพักสายไฟเบอร์ ERMINAL BOXใส่ adapter ,กล่องเก็บสายใยแก้ว ftth fttx,กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกรองรับไฟเบอร์ 8 Core   กล่องเก็บสายไฟเบอร์ FC/ST 8ช่อง แบบหัวกลม กล่องเหล็กสีดำ FTTH TERMINAL BOX 8 CORE INDOOR แบบตรง กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกรองรับไฟเบอร์ 8 Core (วัสดุโลหะ) เป็นอุปกรณ์สำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายแบบใช้งานภายใน   ราคา 250 บาท/ใบ   คุณสมบัติ ขนาดเล็กที่มีคุณภาพลักษณะเที่ใช้โดยใช้สกรูสแตนเลส ไม่เกิดสนิมสามารถติดผนัง (กับผนังทางเดินกับผนังด้านนอกหรือชั้นวางติดตั้งโดยตรง) พื้นที่ใช้งาน การตรวจสอบระบบเครือข่ายแบบมีสายของ fiber-to-the-home ระบบอะนาล็อกแบบดิจิตอลระบบเครือข่ายแบบพาสซีฟออปติคอลเครือข่ายท้องถิ่นเครือข่ายบริเวณกว้างเป็นต้น มาตรการป้องกันอุณหภูมิการทำงาน :. -25 ℃ ~ + 40 ℃ 3 อุณหภูมิการจัดเก็บ: 25 ℃ ~ + 55 ℃, ความชื้นไม่เกิน 85% ( 30 ° C) ความดัน 4: 70 ~ 106kPa     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

กล่องเก็บสายไฟเบอร์ SC/LC 8ช่อง กล่องเหล็กสีดำ FTTH TERMINAL BOX 8 CORE INDOOR แบบตรง

กล่องเหล็กเก็บสายไฟเบอร์ 8core port สีดำ,กล่องพักสายไฟเบอร์ ERMINAL BOXใส่ adapter ,กล่องเก็บสายใยแก้ว ftth fttx,กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกรองรับไฟเบอร์ 8 Core   กล่องเก็บสายไฟเบอร์ SC/LC 8ช่อง กล่องเหล็กสีดำ FTTH TERMINAL BOX 8 CORE INDOOR แบบตรง กล่องพักสายไฟเบอร์ออฟติกรองรับไฟเบอร์ 8 Core (วัสดุโลหะ) เป็นอุปกรณ์สำหรับพักจุดเชื่อมต่อสายแบบใช้งานภายใน   ราคา 250 บาท/ใบ   คุณสมบัติ ขนาดเล็กที่มีคุณภาพลักษณะเที่ใช้โดยใช้สกรูสแตนเลส ไม่เกิดสนิมสามารถติดผนัง (กับผนังทางเดินกับผนังด้านนอกหรือชั้นวางติดตั้งโดยตรง) พื้นที่ใช้งาน การตรวจสอบระบบเครือข่ายแบบมีสายของ fiber-to-the-home ระบบอะนาล็อกแบบดิจิตอลระบบเครือข่ายแบบพาสซีฟออปติคอลเครือข่ายท้องถิ่นเครือข่ายบริเวณกว้างเป็นต้น มาตรการป้องกันอุณหภูมิการทำงาน :. -25 ℃ ~ + 40 ℃ 3 อุณหภูมิการจัดเก็บ: 25 ℃ ~ + 55 ℃, ความชื้นไม่เกิน 85% ( 30 ° C) ความดัน 4: 70 ~ 106kPa   ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

HDMI EXTENDER Over ip 150M FULL-HD 1080P รองรับการใช้งานผ่านสวิทซ์ฮับ เดินในวงแลนผ่านเน็ตเวิร์ค

จำหน่ายอุปกรณ์ HDMI EXTENDER Over ip 150M FULL-HD 1080P ราคาถูกขายส่งช่าง ,  อุปกรณ์รองรับการใช้งานผ่านสวิทซ์ฮับ , HDMI EXTENDER เดินในวงแลนผ่านเน็ตเวิร์ค , HDMI EXTENDER Over ip 150M , รองรับความละเอียดภาพ 2ล้านพิกเซล   HDMI EXTENDER Over ip 150M FULL-HD 1080P รองรับการใช้งานผ่านสวิทซ์ฮับ เดินในวงแลนผ่านเน็ตเวิร์ค   ราคา 2,200 บาท/ชุด   Hdmi Ip Extender อุปกรณ์สำหรับรับส่งสัญญาณภาพ HDMI ผ่านสายแลน Cat5e/Cat6 ในระยะ 150 เมตร ด้วยความละเอียด 1080p พิเศษ Hdmi Ip Extender รุ่นนี้ ยังสามารถใช้งานผ่าน Switch Hub Network ได้เลย เนื่องจากเป็นอุปกรณ์ชนิด TCP ไม่จำเป็นต้องเดินสายแลนระหว่างตัวส่งและตัวรับเข้าหากันอย่างเดียวเสมอไป ประมาณว่าตรงไหนมี HUB ก็สามารถเสียบเข้าได้ทันที ส่วนอีกฝั่งก็เสียบเข้า Switch HUB ที่อยู่ใกล้ที่สุดได้ ไม่ต้องเดินสายหาอุปกรณ์ต่ออุปกรณ์โดยตรง เพิ่มความสะดวกขึ้นไปอีกระดับนึง และสามารถเพิ่มตัวรับ (B) ได้แบบไม่จำกัด ข้อแนะนำ 1. กรณีนำไปใช้งานกับเครื่องส่งต้นทางที่มีความละเอียดมากกว่า 1080p ต้องปรับลดความละเอียดลงมาให้เหลือ 1920X1080 (1080P) ไม่อย่างนั้นภาพจะไม่ออกจอครับ 2. กรณีใช้งาน 1 ต่อ 1 จะได้ระยะสูงสุดที่ 150 เมตร 3. รองรับการใช้งานผ่าน Switch Network (ฮับ) เดินได้ไกลที่เน็ตเวิร์คไปถึง อุปกรณ์ประกอบด้วย 1. HDMI IP EXTENDER (A) จำนวน 1 ตัว 2. HDMI IP EXTENDER (B) จำนวน 1 ตัว 3. อะแด้ปเตอร์ 5V/2A จำนวน 2 ตัว     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

Media Switch POE 16 PORT 10/100 witch 2Uplink 10/100/1000 (DUPLEX ) SC หัวคู่ FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT

จำหน่ายอุปกรณ์Media Switch POE 16 PORT 10/100 witch 2Uplink 10/100/1000 DUPLEX  SC หัวคู่ ,  FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT , WDM , ใช้รวมกับ AP และ กล้องCCTV และอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่รับไฟ POE ทุกชนิด , Media Switch POE 16 PORT   Media Switch POE 16 PORT 10/100 witch 2Uplink 10/100/1000 (DUPLEX ) SC หัวคู่ FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT (WDM) ใช้รวมกับ AP และ กล้องCCTV และอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่รับไฟ POE ทุกชนิด   ราคา 3,000 บาท *รวม Adapter แล้ว POE Media Converter 16 Port 10/100 Mbps. (1x18) Uplink Gigabit อุปกรณ์จ่ายไฟอุปกรณ์เน็ตเวิร์คหรือกล้องวงจรปิด การรับส่งข้อมูลแบบ Duplex~1310nm ในระยะสายไฟเบอร์ไม่เกิน 20 กิโลเมตร รุ่นนี้มีพอร์ทแลน ความเร็ว 10/100 Mbps. จำนวน 16 Port และเพิ่มพอร์ทแลน Gigabit ให้ 2 Port รวม 18 Port ใช้สายไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single Mode ในการเชื่อมต่อระหว่าง Link เหมาะกับงานระบบเครือข่ายระยะไกล ระบบไฟเบอร์แบบ Duplex จะมีความสเถียรแบนวิธด์กว้าง ในกรณีใช้งานเครื่องข่ายหลายอย่างพร้อมๆกัน จะทำได้ดีกว่าแบบ WDM ** รองรับการใช้งานร่วมกับสาย Single Mode ที่ 20km ** รองรับการใช้ร่วมกับสาย Multi-mode ที่ 2km ความเร็วพอร์ท Fiber : 1.25G ความเร็วพอร์ท Lan Uplink : 1Gigabit POE Port 10/100 Mbps : 1x16 พอร์ทแลน 10/100 Mbps. : 16 Port พอร์ทแลน 10/100/1000 Mbps. : 2 Port ชนิดสายไฟเบอร์+ระยะ : 20KM@SM / 2KM@MM ชนิดหัวเชื่อมต่อ Fiber : 155Mbps. (duplex) ความยาวคลื่นแสง : 1310nm ใช้แรงดันไฟ : 5V/2V อุณหภูมิในการทำงาน : 0-50 องศา Data Chipset : (1) Qualcomm / (18) Realtek     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

Media Switch POE 16 PORT 10/100 witch 2Uplink 10/100/1000 FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT

จำหน่ายอุปกรณ์Media Switch POE 16 PORT 10/100 witch 2Uplink 10/100/1000 , FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT,  WDM , ใช้รวมกับ AP และ กล้องCCTV และอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่รับไฟ POE ทุกชนิด , Media Switch POE 16 PORT   Media Switch POE 16 PORT 10/100 witch 2Uplink 10/100/1000 FIBER MEDIA CONVERTER 16 PORT (WDM) ใช้รวมกับ AP และ กล้องCCTV และอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่รับไฟ POE ทุกชนิด   ราคา 2,900 บาท *รวม Adapter แล้ว POE Media Fiber Media Converter 16 Port + 2Lan/1000 Single Mode (1x18) ความเร็วพอร์ทแลน 10/100 Mbps. จำนวน 16 Port อุปกรณ์จ่ายไฟอุปกรณ์เน็ตเวิร์คหรือกล้องวงจรปิด แปลงและรับส่งสัญญาณข้อมูล (แสง) ระหว่างสายไฟเบอร์ออฟติกชนิด Single Mode ในระยะไม่เกิน 3 กิโลเมตร รุ่นนี้มีพอร์ทแลน ความเร็ว 10/100 Mbps. จำนวน 16 Port และเพิ่มพอร์ทแลน Gigabit ให้ 2 Port รวม 18 Port เหมาะกับงานระบบเครือข่ายระยะไกลและใช้สายไฟเบอร์ออฟติกในการเชื่อมต่อเพียง 1 Core เนื่องจากเป็นการรับส่งข้อมูลแบบ WDM (1310nm/1550nm) สามารถรองรับการใช้งานด้านระบบเครือข่าย Network และกล้องวงจรปิด Cctv ความเร็วพอร์ท Fiber : 1.25G/s ความเร็วพอร์ท Lan Uplink : 1G/s POE Port 10/100 Mbps : 1x16 พอร์ทแลน 10/100 Mbps : 16 Port พอร์ทแลน 10/100/1000 Mbps. : 2 Port ชนิดสายไฟเบอร์ : Single Mode ชนิดหัวเชื่อมต่อ Fiber : SC (155Mbps.) ความยาวคลื่นแสง : 1310/1550nm ใช้แรงดันไฟ : 5V/2V อุณหภูมิในการทำงาน : 0-50 องศา Data Chipset : (B) Qualcomm / (A) Realtek     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

ODF RACK MOUNT 24CORE แบบเปลี่ยนหัวได้ FIBER OPTIC 1U / 19 นิ้ว / ช่องว่าง 2 SNAP PLATE

จำหน่ายถาดODF RACK MOUNT 24CORE แบบเปลี่ยนหัวได้ ราคาถูกขายส่งช่าง , ODF RACK MOUNT 24CORE FIBER OPTIC 1U , ODF RACK MOUNT 19 นิ้ว ,  ODF RACK MOUNTแบบเปลี่ยนหัวได้ช่องว่าง 2 SNAP PLATE   ODF RACK MOUNT 24CORE แบบเปลี่ยนหัวได้ FIBER OPTIC 1U / 19 นิ้ว / ช่องว่าง 2 SNAP PLATE   ราคา 1,000 บาท/ชุด รองรับ Snap In plate SC/FC/ST/LC *ยังไม่มี Snap In plate ODF Fiber Optic Rack Mount Drawer 2 Snap In Plate (WDM, Duplex) ขนาด 1U/19 นิ้ว 6,12,24 Core สูงสุด 24 Core เป็นแบบรางสไลด์ เข้า-ออก รุ่นนี้เป็นชนิดที่เปลี่ยน Panal หรือ Snap In Plate ได้ รองรับ Snap In Plate 2 ช่อง แบบ Duplex หรือ WDM ขึ้นอยู่กับ Snap Plate ผลิตจากวัสดุโลหะแข็งแรงทนทานพ่นสีฝุ่นอย่างดี สามารถเข้ากันได้กับ Snap In plate ของ Link     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

อะแดปเตอร์POE Adapter 52V/2.3A 120W สำหรับ POE SWITCH และอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่ใช้กำลังไฟมาก

จำหน่ายอะแดปเตอร์POE Adapter 52V/2.3A 120W ราคาถูกขายส่งช่าง ,  สำหรับ POE SWITCH , อะแดปเตอร์สำหรับอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่ใช้กำลังไฟมาก , Adapter 52V/2.3A   อะแดปเตอร์POE Adapter 52V/2.3A 120W สำหรับ POE SWITCH และอุปกรณ์เน็ตเวิร์คที่ใช้กำลังไฟมาก   ราคา 400 บาท / ชุด *แถมสาย AC Power Adapter แรงดันไฟ 52V กระแส 2.3A 120W สำหรับ POE Switch หรืออุปกรณ์อื่นๆ ที่รองรับแรงดันไฟ 52V สามารถเปลี่ยนทดแทนตัวเดิมได้ทันที แรงดันไฟขาเข้า : 100-220VAC แรงดันไฟขาออก : 52VDC กระแสไฟขาออก : 2.3 A (2.30แอมป์) ขนาดแจ้คเสียบ : รอบนอก 5.5 มิล / รอบใน 2.1-2.5 มิล รูปแบบวงจร : Switching (สวิทซ์ชิ่ง)     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

ขากล้องอะลูมิเนียมแบบยาวยึดติดผนัง ยาว23cm แบบขัน

จำหน่ายอุปกรณ์ขากล้องอะลูมิเนียมแบบยาวยึดติดผนัง ,  ขากล้องอะลูมิเนียมแบบยาว23cm , ขากล้องอะลูมิเนียมแบบขัน , ขากล้องอะลูมิเนียมCCTV /Analog /IP CAM /กล้องROBOT/กล้องที่มีเกลียวขัน   ขากล้องอะลูมิเนียมแบบยาวยึดติดผนัง ยาว23cm แบบขัน กล้องCCTV /Analog /IP CAM /กล้องROBOT/กล้องที่มีเกลียวขันอื่นๆ   ราคา 70 บาท/ชุด *หัวขันขนาดมาตรฐานใช้กับกล้องวงรปิดได้ทุกขนิด *มีช่องเข้าสาย เก็บสาย วัสดุ:อลูมิเนียม ยาว : 230mm กว้าง : 20mm ฐาน : 90mm     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวต่อตรง STเมีย / SCผู้ ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC แปลง ST เป็น SC

จำหน่ายหัวต่อตรง STเมีย / SCผู้ ราคาถูกขายส่งช่าง , ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC , แปลง ST เป็น SC , หัวแปลง ST/SC , STเมีย - SCผู้ , หัว SC ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ ,  ค่าloss  น้อยกว่า0.3dB  มากกว่า50dB   หัวต่อตรง STเมีย / SCผู้ ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC (แปลง ST เป็น SC) หัวแปลง ST/SC ,STเมีย - SCผู้ หัว SC ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ ค่า <0.3dB - >50dB   ราคา 150 บาท / ตัว   เป็นหัว ST/SC ที่มีค่า loss น้อยที่สุด ความยาว 4.6cm *ใช้สำหรับงานกล้องวงจรปิด หรือสัญญาณภาพอื่นๆ     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวต่อตรง LCเมีย / STผู้ ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC แปลง LC เป็น ST

จำหน่ายหัวต่อตรง LCเมีย / STผู้  ราคาถูกขายส่งช่าง , ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC ,  แปลง LC เป็น ST , หัวแปลง LC/ST , LCเมีย - STผู้ , หัว ST ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ , ค่าlossน้อยกว่า0.3dB  มากกว่า50dB   หัวต่อตรง LCเมีย / STผู้ ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC (แปลง LC เป็น ST) หัวแปลง LC/ST ,LCเมีย - STผู้ หัว ST ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ ค่า <0.3dB - >50dB   ราคา 150 บาท / ตัว   เป็นหัว LC/ST ที่มีค่า loss น้อยที่สุด ความยาว 4.6cm *ใช้สำหรับงานกล้องวงจรปิด หรือสัญญาณภาพอื่นๆ     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวต่อตรง LCผู้ FCเมีย ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC แปลง FC เป็น LC

จำหน่ายหัวต่อตรง LCผู้ / FCเมีย ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC ราคาถูกขายส่งช่าง , จำหน่ายหัวต่อตรงแปลง FC เป็น LC , หัวแปลง LC/FC ,LCผู้ - FCเมีย  , หัว LC ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ , ค่า loss น้อยกว่า0.3dB - มากกว่า50dB , ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC   หัวต่อตรง LCผู้ / FCเมีย ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC (แปลง FC เป็น LC) หัวแปลง LC/FC ,LCผู้ - FCเมีย หัว LC ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ ค่า <0.3dB - >50dB   ราคา 150 บาท / ตัว   เป็นหัว LC/FC ที่มีค่า loss น้อยที่สุด ความยาว 4.6cm *ใช้สำหรับงานกล้องวงจรปิด หรือสัญญาณภาพอื่นๆ     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว SC-Connector Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

หัวต่อจำลองสายไฟเบอร์,หัวเสียบทดสอบสายไฟเบอร์ หัว SC,Bare Fiber Adapter หัว SC-Connector   หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว SC-Connector (Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm) Bare Fiber Adapter หัว SC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9mm คืออุปกรณ์ หรือ หัวจำลองสาย สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกแบบชั่วคราว สามาถถอดเข้าถอดออกได้ไม่จำกัด บางกรณีเราอาจต้องทำการทดสอบสายก่อนการเข้าหัวหรือ ต้องการทดสอบสายกับเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ โดยไม่ต้องเข้าหัวคอนเนคเตอร์จริง ซึ่งการใช้ Bare Fiber ในการทดสอบจะได้ประสิทธิภาพมาก เนื่องจากสายไม่มีรอยต่อใดๆ เพราะเป็นการแทงแก้วออกมาที่ปลายหัว ค่าลดทอนของเจ้าตัว Bare Fiber มีค่าลดทอนน้อยกว่าหัว Fast Connector ซะอีกครับ   ราคา 320 บาท / ตัว *Bare Fiber Adapter เป็นเครื่องมือสำหรับใช้ทดสอบสาย สามารถใช้งานได้ไม่จำกัดครั้ง ถอดเข้าถอดออกได้ตลอด ขั้นตอนการใช้งาน (ยกตัวอย่างจากสาย FTTH DROP OWIRE, SDT 1 CORE) 1. ปอกสายชั้นเปลือกหุ้มสีดำออกในระยะตามต้องการ 10 เซ็นติเมตรหรือมากกว่าตามสะดวก 2. จากนั้นจะได้สายขนาด 0.25 มิลิเมตรตามระยะที่ปอก (สีฟ้าตามมาตรฐาน) สายบางยี่ห้ออาจเป็นสีใส 3. ใช้ Striper (คีมเหลือง) ลอกชั้นเคลือบสีฟ้าออกในระยะ 1.5-2 เซ็นติเมตร 4. เช็ดสายด้วยแอลกอฮอล์ (หากไม่เช็ดจะสอดแก้วยาก เสี่ยงหักคาหัวแบร์) 5. นำสายที่ได้ไปตัดโดยใช้ Fiber Claver (แท่นตัด) ตัดระยะ 1.1-1.2 เซ็นติเมตร (วัดจากชั้นเคลือบสีฟ้า) 6. นำสายที่ตัดเรียบร้อยแล้วสอดเข้าไปที่ด้านท้ายของ Bare Fiber (กดปุ่มที่ตัว Bare เพื่อเปิดช่อง) 7. สอดแก้วที่ตัดเตรียมไว้ไปในช่องด้านท้ายของตัว Bare จนสุด (แก้วจะโผล่ที่ปลายหัวเล็กน้อย) 8. ขยับถอยให้แก้วเสมอปลายหัวพอดี เป็นการเสร็จขั้นตอน หมายเหตุ 1. สำหรับคนที่มีปากกาคาบาย หรือมีดคาบาย ให้ข้ามขั้นตอนตัดโดยใช้ Claver ไปได้เลย เพราะสามารถตัดหลังจากสอดแก้วทะลุได้โดยใช้อุปกรณ์นี้ 2. หลังจากสอดแก้วเข้าไปแล้วต้องขยับให้ปลายเส้นแก้วอยูุ่ในระดับของปลายพอดี (โผล่ได้ 0.2-0.5 มิลลิเมตร) 3. หาเส้นแก้วโผล่มากเกินไป มันสามารถทำให้อุปกรณ์ทดสอบ เสียหายได้     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว FC-Connector Square Bare Fiber Adapter 0.25-3mm

หัวต่อจำลองสายไฟเบอร์,หัวเสียบทดสอบสายไฟเบอร์ หัว FC,Square Bare Fiber Adapter 0.25-3mm   หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว FC-Connector (Square Bare Fiber Adapter 0.25-3mm) Square Bare Fiber Adapter ชนิดหัวแบบ FC-Connector รองรับสาย 0.25mm-3mm คืออุปกรณ์ หรือ หัวจำลองสาย สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกแบบชั่วคราว สามาถถอดเข้าถอดออกได้ บางกรณีเราอาจต้องทำการทดสอบสายก่อนการเข้าหัวหรือ ต้องการทดสอบสายกับเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ โดยไม่ต้องเข้าหัวจริง ซึ่งการใช้ Bare Fiber ในการทดสอบจะได้ประสิทธิภาพมาก เนื่องจากสายไม่มีรอยต่อใดๆ เพราะเป็นการแทงแก้วออกมาที่ปลายหัว ค่าลดทอนของเจ้าตัว Bare Fiber Adaptor มีค่าลดทอนน้อยกว่าหัว Fast Connector ซะอีกครับ   ราคา 350 บาท / ตัว *Bare Fiber Adapter เป็นเครื่องมือสำหรับใช้ทดสอบสาย สามารถใช้งานได้ไม่จำกัดครั้ง ถอดเข้าถอดออกได้ตลอด ขั้นตอนการใช้งาน (ยกตัวอย่างจากสาย FTTH DROP OWIRE, SDT 1 CORE) 1. ปอกสายชั้นเปลือกหุ้มสีดำออกในระยะตามต้องการ 10 เซ็นติเมตรหรือมากกว่าตามสะดวก 2. จากนั้นจะได้สายขนาด 0.25 มิลิเมตรตามระยะที่ปอก (สีฟ้าตามมาตรฐาน) สายบางยี่ห้ออาจเป็นสีใส 3. ใช้ Striper (คีมเหลือง) ลอกชั้นเคลือบสีฟ้าออกในระยะ 1.5-2 เซ็นติเมตร 4. เช็ดสายด้วยแอลกอฮอล์ (หากไม่เช็ดจะสอดแก้วยาก เสี่ยงหักคาหัวแบร์) 5. นำสายที่ได้ไปตัดโดยใช้ Fiber Claver (แท่นตัด) ตัดระยะ 1.1-1.2 เซ็นติเมตร (วัดจากชั้นเคลือบสีฟ้า) 6. นำสายที่ตัดเรียบร้อยแล้วสอดเข้าไปที่ด้านท้ายของ Bare Fiber (กดปุ่มที่ตัว Bare เพื่อเปิดช่อง) 7. สอดแก้วที่ตัดเตรียมไว้ไปในช่องด้านท้ายของตัว Bare จนสุด (แก้วจะโผล่ที่ปลายหัวเล็กน้อย) 8. ขยับถอยให้แก้วเสมอปลายหัวพอดี เป็นการเสร็จขั้นตอน หมายเหตุ 1. สำหรับคนที่มีปากกาคาบาย หรือมีดคาบาย ให้ข้ามขั้นตอนตัดโดยใช้ Claver ไปได้เลย เพราะสามารถตัดหลังจากสอดแก้วทะลุได้โดยใช้อุปกรณ์นี้ 2. หลังจากสอดแก้วเข้าไปแล้วต้องขยับให้ปลายเส้นแก้วอยูุ่ในระดับของปลายพอดี (โผล่ได้ 0.2-0.5 มิลลิเมตร) 3. หาเส้นแก้วโผล่มากเกินไป มันสามารถทำให้อุปกรณ์ทดสอบ เสียหายได้     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวต่อตรง SCผู้ / FCเมีย ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC แปลง FC เป็น SC

จำหน่ายหัวต่อตรง SCผู้/FCเมีย ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC ราคาถูกขายส่งช่าง , จำหน่ายหัวต่อตรงแปลง FC เป็น SC , หัวแปลง SC/FC ,SCผู้ - FCเมีย , หัว SC ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ , ค่า lossน้อยกว่า0.3dB - มากกว่า50dB , ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC   หัวต่อตรง SCผู้ / FCเมีย ADAPTER CONNECTOR FIBER OPTIC (แปลง FC เป็น SC) หัวแปลง SC/FC ,SCผู้ - FCเมีย หัว SC ตัวผู้พร้อมเสียบเข้าอุปกรณ์ ค่า <0.3dB - >50dB   ราคา 150 บาท / ตัว   เป็นหัว SC/FC ที่มีค่า loss น้อยที่สุด ความยาว 4.6cm *ใช้สำหรับงานกล้องวงจรปิด หรือสัญญาณภาพอื่นๆ     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com

หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว FC-Connector Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm

หัวต่อจำลองสายไฟเบอร์,หัวเสียบทดสอบสายไฟเบอร์ หัว FC,Bare Fiber Adapter หัว FC-Connector   หัวไฟเบอร์ออฟติกทดสอบสาย ชนิดหัว FC-Connector (Bare Fiber Adapter 0.25-0.9mm) Bare Fiber Adapter หัว FC-Connector รองรับขนาดสาย 0.25mm-0.9mm คืออุปกรณ์ หรือ หัวจำลองสาย สำหรับทดสอบสายไฟเบอร์ออฟติกแบบชั่วคราว สามาถถอดเข้าถอดออกได้ไม่จำกัด บางกรณีเราอาจต้องทำการทดสอบสายก่อนการเข้าหัวหรือ ต้องการทดสอบสายกับเครื่องมือ อุปกรณ์ต่างๆ โดยไม่ต้องเข้าหัวคอนเนคเตอร์จริง ซึ่งการใช้ Bare Fiber ในการทดสอบจะได้ประสิทธิภาพมาก เนื่องจากสายไม่มีรอยต่อใดๆ เพราะเป็นการแทงแก้วออกมาที่ปลายหัว ค่าลดทอนของเจ้าตัว Bare Fiber มีค่าลดทอนน้อยกว่าหัว Fast Connector ซะอีกครับ   ราคา 320 บาท / ตัว *Bare Fiber Adapter เป็นเครื่องมือสำหรับใช้ทดสอบสาย สามารถใช้งานได้ไม่จำกัดครั้ง ถอดเข้าถอดออกได้ตลอด ขั้นตอนการใช้งาน (ยกตัวอย่างจากสาย FTTH DROP OWIRE, SDT 1 CORE) 1. ปอกสายชั้นเปลือกหุ้มสีดำออกในระยะตามต้องการ 10 เซ็นติเมตรหรือมากกว่าตามสะดวก 2. จากนั้นจะได้สายขนาด 0.25 มิลิเมตรตามระยะที่ปอก (สีฟ้าตามมาตรฐาน) สายบางยี่ห้ออาจเป็นสีใส 3. ใช้ Striper (คีมเหลือง) ลอกชั้นเคลือบสีฟ้าออกในระยะ 1.5-2 เซ็นติเมตร 4. เช็ดสายด้วยแอลกอฮอล์ (หากไม่เช็ดจะสอดแก้วยาก เสี่ยงหักคาหัวแบร์) 5. นำสายที่ได้ไปตัดโดยใช้ Fiber Claver (แท่นตัด) ตัดระยะ 1.1-1.2 เซ็นติเมตร (วัดจากชั้นเคลือบสีฟ้า) 6. นำสายที่ตัดเรียบร้อยแล้วสอดเข้าไปที่ด้านท้ายของ Bare Fiber (กดปุ่มที่ตัว Bare เพื่อเปิดช่อง) 7. สอดแก้วที่ตัดเตรียมไว้ไปในช่องด้านท้ายของตัว Bare จนสุด (แก้วจะโผล่ที่ปลายหัวเล็กน้อย) 8. ขยับถอยให้แก้วเสมอปลายหัวพอดี เป็นการเสร็จขั้นตอน หมายเหตุ 1. สำหรับคนที่มีปากกาคาบาย หรือมีดคาบาย ให้ข้ามขั้นตอนตัดโดยใช้ Claver ไปได้เลย เพราะสามารถตัดหลังจากสอดแก้วทะลุได้โดยใช้อุปกรณ์นี้ 2. หลังจากสอดแก้วเข้าไปแล้วต้องขยับให้ปลายเส้นแก้วอยูุ่ในระดับของปลายพอดี (โผล่ได้ 0.2-0.5 มิลลิเมตร) 3. หาเส้นแก้วโผล่มากเกินไป มันสามารถทำให้อุปกรณ์ทดสอบ เสียหายได้     ติดตามโปรโมขั่นทั้งหมด WWW.PBASUPPLY.NET #ติดต่อซื้อสินค้าที่นี้ เบอร์โทร 098-265-6972 , 086-544-2684 , 080-635-2686 , 090-987-3656 Line : @peeranun8336 หรือ Line : Salepba หรือ Line : tippba Email : pomnong9@gmail.com หรือ Email : pomnong10@gmail.com